இரட்சக ஓநாய்கள் இரட்சகர்களாக !!

இரட்சக ஓநாய்கள் இரட்சகர்களாக !!

மனித-விலங்கு மோதலைக் குறைக்க ஜப்பானில் அரக்கன் ஓநாய்கள் நிறுவப்பட்டுள்ளன. இவை இயந்திர ஓநாய்கள். ஓநாய்கள் வடக்கு ஜப்பானிய தீவான ஹொக்கைடோவில் உள்ளன. வனவிலங்குகளிடமிருந்து கால்நடைகளைப் பாதுகாக்க ஓநாய்களின் வடிவத்தில் ஓநாய்கள் முதன்முதலில் 2016 இல் ஹொக்கைடோவில் நிறுவப்பட்டன. இருப்பினும், வனவிலங்குகளிலிருந்து மனிதர்களைப் பாதுகாக்க ஓநாய்கள் சமீபத்தில் நிறுவப்பட்டுள்ளன. கரடிகள் இங்கு மனிதர்களை ஆக்கிரமித்து தீங்கு செய்கின்றன.

மாபெரும் ஓநாய்கள் ஹொக்கைடோவை தளமாகக் கொண்ட ஓட்டா சீக்கி, ஹொக்கைடோ பல்கலைக்கழகம் மற்றும் டோக்கியோ வேளாண் பல்கலைக்கழகம் ஆகியவற்றுக்கு இடையிலான ஒரு கூட்டு முயற்சியாகும்ஜப்பானின் பல்வேறு பகுதிகளில் சுமார் 62 அசுர ஓநாய்கள் உள்ளன.

ஓநாய்கள் சூரிய சக்தியில் வேலை செய்கின்றன. இயந்திர ஓநாய்கள் சாதாரண ஓநாய்களைப் போன்ற ரோமங்களைக் கொண்டுள்ளன. கண்கள் சிவந்து ஒளிரும் என்பது மட்டுமல்லாமல், திகிலூட்டும் சத்தத்தால் அவை மூழ்கிவிடும். அசுரன் பல்வேறு விலங்குகளின் சத்தத்தில் ஓநாய்களின் குறட்டை. இந்த இயந்திர ஓநாய்களை தயாரிக்கும் நிறுவனத்தின் தலைவர் யுஜி ஓட்டாவின் கூற்றுப்படி. ‘இது கரடிகளின் உயிருக்கு அச்சுறுத்தல் அல்ல, மனிதர்களுக்கு அச்சுறுத்தலும் அல்ல. அந்த உண்மையை கணக்கில் எடுத்துக்கொள்ள வேண்டும். “

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *