பிரதமர் கிசான் சம்மன் நிதி: ஜப். 6000 கணக்கில். இல்லையென்றால், இங்கே புகார் செய்யுங்கள்!

பிரதமர் கிசான் சம்மன் நிதி: ஜப். 6000 கணக்கில். இல்லையென்றால், இங்கே புகார் செய்யுங்கள்!

புதுடில்லி: பிரதம மந்திரி கிசான் சம்மன் நிதி திட்டம் (பிரதமர் கிசான் சம்மன் நிதி திட்டம் 2020) விவசாயிகளுக்கு மோடி அரசின் மிகப்பெரிய திட்டமாகும். இத்திட்டத்தின் கீழ் இதுவரை 11.17 கோடி விவசாயிகள் தங்கள் வங்கிக் கணக்குகளுக்கு நேரடியாக பணம் அனுப்பியுள்ளனர். இது நாட்டில் 14.5 கோடி விவசாயிகளுக்கு பயனளிக்கும். இந்த திட்டத்தின் கீழ் எந்த விவசாயிகளும் சம்பளம் பெறாவிட்டால் கவலைப்பட வேண்டாம், நீங்கள் இப்போது மத்திய வேளாண் அமைச்சகத்திடம் புகார் செய்யலாம்.

விவசாயிகளுக்கு தேவையான தகவல்களை வழங்கவும், அவர்களின் பிரச்சினைகளை எளிதாக்கவும் மத்திய அரசு விவசாயிகளுக்கு வசதி செய்துள்ளது.விவசாய நெருக்கடியைப் போக்க ஒவ்வொரு விவசாயியும் இதைப் பயன்படுத்திக் கொள்ள வேண்டும் என்பது அரசாங்கத்தின் விருப்பமாகும்.

உங்கள் கணக்கில் பணம் செலுத்தப்படவில்லை என்றால், இங்கே புகார் செய்யுங்கள் (PM கிசான் ஹெல்ப்லைன்): –
உங்கள் கணக்கில் உங்களிடம் பணம் இல்லையென்றால், முதலில் உங்கள் பகுதி கணக்காளர் மற்றும் விவசாய அதிகாரியை தொடர்பு கொள்ள வேண்டும், அவர்களுக்கு தகவல் தெரிவிக்கப்படும். இந்த அதிகாரிகள் உங்களுக்கு சரியாக பதிலளிக்கவில்லை என்றால், நீங்கள் சம்பந்தப்பட்ட துறையின் ஹெல்ப்லைனையும் அழைக்கலாம். திங்கள் முதல் வெள்ளி வரை, நீங்கள் PM-KISAN உதவி மையத்தை மின்னஞ்சல் மூலம் தொடர்பு கொள்ளலாம் ([email protected]). எந்த பதிலும் இல்லை என்றால், இந்த கலத்தின் 011-23381092 (நேரடி ஹெல்ப்லைன்) ஐ அழைக்கவும்.

இந்த திட்டத்தின் பணம் எந்தவொரு விவசாயிகளின் வங்கிக் கணக்கையும் எட்டவில்லை அல்லது தொழில்நுட்ப சிக்கல் இருந்தால் பிரதமரின் கிசான் சம்மன் நிதி திட்டம் சரிசெய்யப்படும் என்று மத்திய வேளாண் மாநில அமைச்சர் கைலாஷ் சவுத்ரி தெரிவித்துள்ளார். ஒவ்வொரு விவசாயியும் இந்த திட்டத்தை பயன்படுத்திக் கொள்ள வேண்டும் என்பதே அரசாங்கத்தின் முயற்சி. உங்கள் நிலையை சரிபார்த்து, சொந்தமாக விண்ணப்பிக்க உங்களுக்கு வசதியும் வழங்கப்பட்டுள்ளது. திட்டத்தின் நலன்புரி பிரிவை தொடர்பு கொள்ளலாம் என்று தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

இந்த குடும்பங்களுக்கு PM-KISAN திட்டத்தின் பலன் கிடைக்காது

அமைச்சகத்துடன் நேரடி இணைப்பு (வேளாண் அமைச்சின் ஹெல்ப்லைன் எண்கள்)
விவசாயம் தொடர்பான உதவியைப் பெற பின்வரும் ஹெல்ப்லைன் எண்களை நீங்கள் தொடர்பு கொள்ளலாம். நாட்டின் எந்தப் பகுதியிலிருந்தும் விவசாயிகள் நேரடியாக விவசாய அமைச்சகத்தை தொடர்பு கொள்ளலாம்.

பி.எம் கிசான் கட்டணமில்லா எண்: 18001155266
பி.எம் கிசான் ஹெல்ப்லைன் எண்: 155261
பி.எம் கிசான் லேண்ட்லைன் எண்கள்: 011-23381092, 23382401
பி.எம் கிசானின் புதிய ஹெல்ப்லைன்: 011-24300606
பி.எம் கிசான் ஹெல்ப்லைன்: 0120-6025109

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *