மிளகின் ஆரோக்கிய நன்மைகளை பற்றி உங்களுக்கு தெரியுமா?

மிளகின் ஆரோக்கிய நன்மைகளை பற்றி உங்களுக்கு தெரியுமா?

நம் இந்திய மெத்தைகளில் மசாலாப் பொருட்களுக்கு ஒரு சிறப்பு இடம் உண்டு. இவை இந்திய மெத்தைகளுக்கு நல்ல சுவையையும் சுவையையும் தருவது மட்டுமல்லாமல், நேரடி ஆரோக்கியத்திற்கும் உதவுகின்றன. அத்தகைய ஒரு மசாலா கருப்பு மிளகு. ஒவ்வொரு வீட்டிற்கும் இது ஒரு பழக்கமான மசாலா. இயற்கையாகவே இது காரமானதாக பயன்படுத்தப்படுகிறது, ஆனால் இதை தேநீரில் சேர்ப்பதால் பல நன்மைகள் உள்ளன. நாம் தவறாமல் குடிக்கும் தேநீரில் கருப்பு மிளகு சேர்க்கும்போது உடலுக்கு என்ன ஆகும்? கருப்பு மிளகு ஒரு பிரபலமான மசாலா. இதில் ஏராளமான ஆக்ஸிஜனேற்றிகள், அழற்சி எதிர்ப்பு பண்புகள் மற்றும் பாக்டீரியா எதிர்ப்பு பண்புகள் உள்ளன.

கருப்பு மிளகு கலந்து தேநீர் குடிப்பதால் பல உடல்நலப் பிரச்சினைகள் நீங்கும். அதனால்தான் பல உடல்நலப் பிரச்சினைகளைத் தடுக்க பண்டைய காலங்களிலிருந்து வழக்கமான சமையல் குறிப்புகளில் இது பயன்படுத்தப்படுகிறது. அது மட்டுமல்லாமல், காலநிலை மாற்றத்தால் ஏற்படும் கடுமையான சளி மற்றும் இருமலைத் தடுக்க இது ஒரு சிறந்த உதவியாகும். கருப்பு மிளகின் மிளகுக்கீரை உள்ளடக்கம் அழற்சி எதிர்ப்பு பண்புகளில் அதிகம்.

வலிகள் மற்றும் வலிகளைத் தடுக்க இவை சிறந்தவை. சிறந்த முடிவுகளுக்கு, கருப்பு தேயிலைடன் கருப்பு மிளகு கலந்து, விரைவாக நிவாரணம் பெற அதை சூடாக குடிக்கவும். கருப்பு தேயிலைடன் கருப்பு மிளகு தூள் கலப்பதன் அற்புதமான நன்மைகளைப் பார்ப்போம். இருமல் மற்றும் சளியை நீக்குகிறது: கருப்பு மிளகு தூள் அதன் பாக்டீரியா எதிர்ப்பு மற்றும் ஆக்ஸிஜனேற்ற பண்புகள் காரணமாக ஒரு சிறந்த இயற்கை தீர்வாகும்.
இது சளி தடுக்கிறது. கருப்பு தேநீரில் கருப்பு மிளகு சேர்ப்பது தொண்டை சூடாகவும் காரமாகவும் இருக்கும். இது மூக்கடைப்பை தளர்த்தி, நாசி நெரிசலை நீக்குகிறது.

எனவே, கபம் நீங்கவும், இருமல், சளி போன்றவற்றைத் தடுக்கவும் கருப்பு தேயிலைடன் கருப்பு மிளகு தூள் கலப்பது நல்லது. தொண்டை புண்: உங்களுக்கு தொண்டை புண் இருக்கும்போது, ​​ஒரு சிட்டிகை கருப்பு மிளகு தூளை தேநீரில் கலந்து சூடாக குடிக்கவும். இது தொண்டை புண் நீக்குகிறது. தொண்டை புண் நீங்க இந்த தேநீர் ஒரு நாளைக்கு இரண்டு முதல் மூன்று முறை குடிக்கவும்.
குளிர் மற்றும் தொண்டை வலி ஆகியவற்றைக் குறைக்க பண்டைய காலங்களிலிருந்து பயன்படுத்தப்படும் சிறந்த வீட்டு வைத்தியம். சைனஸ் அழுத்தத்தைக் குறைக்கிறது: உங்களுக்கு சைனஸ் பிரச்சினை, நாசி நெரிசல் மற்றும் சுவாசிப்பதில் சிரமம் இருந்தால், கருப்பு மிளகு தூளை சூடான நீரில் கலந்து கருப்பு தேநீர் குடிக்கவும். இது நாசி நெரிசலை நீக்குகிறது. சைனஸ் தடுக்கப்படுகிறது.

மூச்சுத்திணறல் மூக்கை அழிக்கிறது. மன அழுத்த எதிர்ப்பு: கருப்பு மிளகில் உள்ள மிளகுக்கீரை மூளை நினைவகத்தை மேம்படுத்தவும், மறதி தடுக்கவும், விஷயங்களை அடையாளம் காணவும் உதவுகிறது. இது ஆச்சரியமாகத் தோன்றலாம் ஆனால் இந்த மசாலா அனைத்து திறன்களையும் கொண்டுள்ளது. கருப்பு தேநீரில் கருப்பு மிளகு தூள் கலக்கவும்.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *