வேலை வாய்ப்புகளை அதிகரிக்க “நிர்மலம்மா” தூண்டுதல்!

வேலை வாய்ப்புகளை அதிகரிக்க “நிர்மலம்மா” தூண்டுதல்!

புதுடில்லி: கோவிட் நெருக்கடியின் கீழ் தள்ளப்பட்டுள்ள பொருளாதாரத்தை புதுப்பிக்க மத்திய அரசு மற்றொரு தூண்டுதலுடன் வந்துள்ளது. பொருளாதாரத்தை வலுப்படுத்த மூன்று தூண்டுதல் திட்டங்களை இதுவரை அறிவித்து செயல்படுத்திய இந்த மையம் வியாழக்கிழமை தனது நான்காவது தூண்டுதல் தொகுப்பை அறிவித்தது. ‘ஆத்மனிர்பர் பாரத் 3.0’ இன் ஒரு பகுதியாக மத்திய நிதி அமைச்சர் நிர்மலா சீதாராமன் 12 முக்கிய அறிவிப்புகளை வெளியிட்டுள்ளார். நாட்டில் வேலை வாய்ப்புகளை அதிகரிக்க ஆத்மனிர்பர் பாரத் ரோஸ்கர் யோஜனா கொண்டு வரப்பட்டதாக அவர் கூறினார். மொத்தம் ரூ.இந்த தொகுப்பு ரூ .2.65 லட்சம் கோடியாக அறிவிக்கப்பட்டது.

வேலைவாய்ப்பு உருவாக்க ஊக்கத்தொகை

கோவிட் காரணமாக பலர் வேலை இழக்க நேரிட்டது. இதுபோன்ற சமயங்களில் வேலை வாய்ப்புகளை வழங்க மத்திய அரசு சலுகைகளை வழங்கியுள்ளது. ஆத்மா நிர்பர் பாரத் ரோஸ்கர் திட்டத்தின் கீழ், புதிய பணியாளர்களை வேலைக்கு அமர்த்தும் நிறுவனங்களுக்கு பி.எஃப் பங்களிப்பில் இரண்டு ஆண்டு மானியம் வழங்கப்படும் என்று நிர்மலா சீதாராமன் தெரிவித்தார். அக்டோபர் 1 முதல் தள்ளுபடி பொருந்தும் என்றார். 1000 க்கும் குறைவான ஊழியர்களைக் கொண்ட நிறுவனங்களுக்கு, ஊழியர்களின் பங்கு மற்றும் பி.எஃப் நிறுவனங்களின் பங்கு ஆகியவை மொத்தத்தில் 24 சதவீதமாக மையத்தால் ஏற்கப்படும் என்று அவர் கூறினார். 1000 க்கும் மேற்பட்ட ஊழியர்களைக் கொண்ட நிறுவனங்களுக்கு ஊழியர்களின் பி.எஃப் பங்கை மையம் வழங்கும் என்றார்.

மார்ச் 31 வரை கடன் வரி உத்தரவாதம்

இந்த சந்தர்ப்பத்தில், ரூ. ரூ .3 லட்சம் கோடியைக் கொண்டு வந்துள்ள அவசர கடன் வரி உத்தரவாதத் திட்டம் அடுத்த ஆண்டு மார்ச் 31 ஆம் தேதி வரை செயல்படுத்தப்படும் என்று நிதியமைச்சர் தெரிவித்தார். கடந்த காலத்தில், இந்த திட்டம் மைக்ரோ, சிறு மற்றும் நடுத்தர நிறுவனங்களுக்கு மட்டுமே செயல்படுத்தப்பட்டது என்று அவர் கூறினார். கோவிட் காரணமாக பாதிக்கப்பட்டுள்ள துறைகளுக்கு கடன் உத்தரவாதம் வழங்கப்படுவதாக நிர்மலா சீதாராமன் தெரிவித்தார். கமிட்டி பரிந்துரைத்தபடி வலியுறுத்தப்பட்ட 26 துறைகளுக்கு கடன் உத்தரவாதம் அளிக்கப்பட்டுள்ளது என்றார் காமத்.

தயாரிப்பு ஏற்றம் ..

உள்நாட்டு உற்பத்தியை உயர்த்த மத்திய அமைச்சர் நிர்மலா சீதாராமன் ரூ .1.46 லட்சம் கோடி ஊக்கத்தொகையை அறிவித்துள்ளார். மொபைல் உற்பத்தி மற்றும் மருத்துவ சாதன உற்பத்திக்கு ரூ .51,355 கோடி வழங்கப்படுகிறது. மேலும் 10 துறைகள் தயாரிப்பு அடிப்படையிலான ஊக்கத் திட்டத்தின் கீழ் கொண்டுவரப்படுகின்றன என்றார்.

3.0 இல் இன்னும் சில அறிவிப்புகள் இங்கே.

பிரதமர் அவாஸ் யோஜனாவுக்கு கூடுதலாக ரூ. 18 ஆயிரம் கோடி ஒதுக்கீடு. புதிய 12 லட்சம் வீடுகளின் கட்டுமானப் பணிகள் தொடங்கப்பட்டு மேலும் 18 லட்சம் வீடுகளின் கட்டுமானப் பணிகள் நிறைவடைந்துள்ளன. வீடுகள் கட்டினால் கூடுதலாக 78 லட்சம் வேலைவாய்ப்புகள் உருவாகும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

ரியல் எஸ்டேட் அதிகரிக்க டெவலப்பர்கள் மற்றும் ஹோம் பியூயர்கள் வருமான வரி வெட்டுக்களை எதிர்கொள்கின்றனர்

விவசாயத்தை ஆதரிக்க உர மானியத்துடன் கூடுதலாக, ரூ. 65,000 கோடி. இதனால் 40 லட்சம் கோடி விவசாயிகள் பயனடைவார்கள்

பிரதமர் கரிப் கல்யாண் ரோஜ்கர் யோஜனா கூடுதலாக ரூ. 10 ஆயிரம் கோடி ஒதுக்கீடு

ஏற்றுமதியை அதிகரிக்க எக்சிம் வங்கிக்கு ரூ .3000 கோடி ஒதுக்கீடு

உள்நாட்டு பாதுகாப்பு உபகரணங்கள், தொழில்துறை சலுகைகள், ரூ. 10,200 கோடி

கோவிட் தடுப்பூசி சோதனைகளுக்கான ஆர் அன்ட் டி துறைக்கு ரூ. 900 கோடி அனுமதி

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *