கொல்லைப்புறத்தில் உள்ள தாவரங்கள் நன்றாக வளர வேண்டுமென்றால், இவற்றைச் சேர்த்து பாருங்கள் .. !!

கொல்லைப்புறத்தில் உள்ள தாவரங்கள் நன்றாக வளர வேண்டுமென்றால், இவற்றைச் சேர்த்து பாருங்கள் .. !!

பெரும்பாலான மக்கள் தோட்டக்கலைகளை விரும்புகிறார்கள், எப்போதும் தாவரங்களை வளர்த்து, இனிமையான சூழலில் வாழ விரும்புகிறார்கள். ஒரே இடம் இல்லாதவர்கள் வீட்டில் தொட்டிகளில் தாவரங்களை வளர்க்கிறார்கள். ஒன்று முற்றத்தில் போடப்பட்ட தாவரங்கள் அல்லது பானையில் வளர்க்கப்படும் தாவரங்கள் ஒரே நேரத்தில் வளராது, அல்லது இறக்கின்றன. நாம் நடவு செய்த அந்தச் செடியின் வளர்ச்சியைக் கண்டு நாம் வருத்தப்படுகிறோம். செடி வளர்ந்து பூக்கும் வரை நாம் காத்திருக்க முடியுமா? ஆனால் எங்கள் வீட்டு தாவரங்களை வளர்க்க இதை செய்யுங்கள். எங்கள் வீட்டில் உள்ள பெரும்பாலான மக்கள் வழக்கமாக முட்டை ஓடுகள், வெங்காயம் மற்றும் பூண்டு தோல்களை பானையில் வைப்பார்கள். இப்படி நடவு செய்வதன் மூலம் தாவரங்கள் வளருமா என்று பலர் சந்தேகிக்கிறார்கள்.

ஆனால் வெங்காயம் மற்றும் சிப்பிகளை உரிப்பது உதவியாக இருக்கும் என்று விவசாயிகள் கூறுகிறார்கள். ரோஜா செடியை வளர்ப்பதற்கு முட்டை ஷெல் க்ரஷ் பவுடர் மிகவும் நல்லது. இந்த வழியில் அவற்றைப் பயன்படுத்துவது ஒரு உரமாக செயல்பட்டு தாவரத்தை பலப்படுத்துகிறது. இதன் விளைவாக, ரோஜா செடி ஒரு செடியாக வளர்கிறது. வீட்டுத் தோட்டத்திற்கு நல்ல ஊட்டச்சத்தை வழங்க அவற்றை உரங்களாகப் பயன்படுத்தலாம். ஆனால் ஒரு முறை செய்து பாருங்கள், தோலில் நேரடியாக அல்ல.

சிறிது வெங்காயத் தோல்களை எடுத்து நான்கு நாட்கள் தண்ணீரில் ஊறவைத்து, பின்னர் தண்ணீரை வடிகட்டவும். பின்னர் மற்றொரு லிட்டர் தண்ணீரில் மீண்டும் நீர்த்தவும். பின்னர் இந்த தண்ணீரை தாவர வடிவில் நீர் வடிவில் ஊற்றவும். அவ்வாறு செய்வது தாவரத்திற்கு வெங்காயத் தோலில் ஏராளமான பொட்டாசியம், கால்சியம் மற்றும் இரும்புச்சத்து கிடைக்கிறது. இதன் விளைவாக அவை தாவரங்கள் சிறப்பாக வளர உதவுகின்றன. இருப்பினும், தண்ணீரை வெங்காயத் தோல்களில் சேமித்து, நேரடி வெங்காயத்திற்கு பதிலாக தாவரத்தில் பயன்படுத்தினால், தாவரங்கள் நன்றாக வளர்வது மட்டுமல்லாமல் வண்ணமயமான பூக்களையும் உற்பத்தி செய்யும். நீங்களும் இதை முயற்சி செய்யலாம் .. !!

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *