குழந்தைகளுக்கு சலிப்பு இல்லாமல்.

குழந்தைகளுக்கு சலிப்பு இல்லாமல்.

‘அம்மா … எனக்கு சலிப்பு. ஐபாட் உடன் விளையாட வேண்டாம்!, அம்மா … எனக்கு எதுவும் இல்லை. தொலைக்காட்சியை பார்! ‘ பள்ளிகள் மூடப்பட்ட நாளிலிருந்து குழந்தைகள் பெரும்பாலும் தங்கள் தாய்மார்களிடம் சொல்லும் வார்த்தைகள் இவை. ‘இல்லை’ என்றால் ஸ்மார்ட்போனைப் பார்ப்பது. அவர்கள் மீது கோபப்படுவதற்குப் பதிலாக, நீங்கள் அவர்களை சிறிது நேரம் ஈடுபடச் செய்ய வேண்டும். இது அவர்களின் வாழ்க்கைத் திறனை அதிகரிக்கும். அதற்கு என்ன செய்வது …
கலை மற்றும் கைவினை: குழந்தையின் வயதைப் பொறுத்து, கலை மற்றும் கைவினைப் பொருட்களைக் கொண்டு வந்து அவர்களுக்கு வழங்க வேண்டும். அவர்களுடன் பலவிதமான பொம்மைகளை உருவாக்க அவர்களை ஊக்குவிக்கவும். வரைதல், வண்ணமயமாக்கல், களிமண் சிலைகளை உருவாக்குதல், காகிதம், மணிகள், பூட்ஸ் போன்ற கலைப்பொருட்கள் பின்னல் போன்ற வேடிக்கையான மற்றும் சுவாரஸ்யமான கலைப்படைப்புகளை அவர்களுடன் செய்ய வேண்டும்.

இது அவர்களின் படைப்பாற்றலை அதிகரிக்கும்.

சாராத புத்தகங்கள்: உங்கள் ஓய்வு நேரத்தில், குழந்தைகள் சாகச, சுயசரிதை மற்றும் கட்டுக்கதைகள் போன்ற புத்தகங்களைப் படிக்க வேண்டும். இரவில் படுக்கைக்குச் செல்வதற்கு முன்பு இதுபோன்ற புத்தகங்களைப் படித்திருப்பதை உறுதிப்படுத்திக் கொள்ளுங்கள். குழந்தைகள் மிகவும் இளமையாக இருந்தால், பெற்றோர்கள் இந்த புத்தகங்களின் உள்ளடக்கங்களைப் படித்து கேட்க வேண்டும். இது அவர்களின் கற்பனையை அதிகரிக்கிறது. மேலும் சொற்களைக் கற்றுக்கொள்ளுங்கள்.

சமையலுக்கு உதவுதல்: குழந்தைகளை சமையல் மற்றும் பிற வீட்டு வேலைகளின் ஒரு பகுதியாக ஆக்குங்கள். வீட்டு வேலைகளுக்கு உதவுவது எந்த பணியையும் எப்படி செய்வது என்பதை குழந்தைகள் கற்றுக்கொள்ள உதவுகிறது. அவர்கள் சுதந்திரமாகவும் நம்பிக்கையுடனும் வளர்கிறார்கள்.

புதிர்களை நிரப்புதல்: குழந்தையின் மூளையை சுறுசுறுப்பாக வைத்திருக்க புதிர்களை ஒரு பழக்கமாக்குவது. ஆனால் நீங்கள் மிகவும் எளிதாகக் கொடுத்தால், நீங்கள் தோல்வியடைவீர்கள். கடினமானவற்றைக் கொடுத்தால் ஆர்வம் காட்டாது. அதனால்தான் சற்று கடினமானவை மட்டுமே கொடுக்கப்பட வேண்டும். ஜிக்சா புதிர்கள், ரூபிக்ஸ் கியூப், வேர்ட் கேம்ஸ், குறுக்கெழுத்து புதிர், சுடோகு ஆகியவற்றை அவர்களுடன் பயிற்சி செய்யுங்கள்.

இசை, நடனம்: குழந்தைகள் சலிப்படையும்போது, ​​அவர்கள் விரும்பும் பாடலையும் நடனத்தையும் போட வேண்டும். நீங்கள் அவர்களுடன் நடனமாடினால் பரவாயில்லை. இசைக்கருவிகளை வாசிப்பது, பாடல்களைக் கேட்பது, நடனம் அவற்றில் மன அழுத்தத்தைக் குறைக்கும்

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *