பெண்களின் ஆரோக்கியத்தை பராமரிப்பதில் தினை வகிக்கும் பங்கு மகத்தானது!

பெண்களின் ஆரோக்கியத்தை பராமரிப்பதில் தினை வகிக்கும் பங்கு மகத்தானது!

முழு தானியங்களை உட்கொள்வதால் கிடைக்கும் நன்மைகள் ஏராளம். குறிப்பாக 20 வயதுடைய பெண்களுக்கு. மக்காச்சோளம், தினை, தொத்திறைச்சி, சமே, சிறிய தினை மற்றும் பல வகைகள் உள்ளன. தினை சாப்பிடுவதால் என்ன நன்மைகள் என்று இன்று உங்களுக்குச் சொல்வோம்…

மெல்லியதற்கு நல்ல வழி: தினை நார் மற்றும் கார்போஹைட்ரேட் நிறைந்துள்ளது. இது நீங்கள் உண்ணும் உணவை மெதுவாக ஜீரணிக்கும். இதில் கொழுப்புச் சத்து மிகக் குறைவு. ராகியின் உணவு சற்று அதிகமாக உள்ளது மற்றும் செல்லத்தின் வயிறு நிரம்பியதாக உணர்கிறது. சில மணி நேரத்தில் வயிறு மீண்டும் வீங்கத் தொடங்குகிறது.புரதத்தில் குறிப்பாக மக்காச்சோளம் நிறைந்துள்ளது.

இது உடலுக்கு புரதம், இரும்பு, கால்சியம், துத்தநாகம், பொட்டாசியம் மற்றும் பாஸ்பரஸ் போன்ற ஊட்டச்சத்துக்களை வழங்குகிறது. இதில் தியாமின், ரிவோஃப்ளேவின், டானின்கள், பினோலிக் அமிலம், அந்தோசயினின்கள் போன்ற வைட்டமின் பி உள்ளது. இவை பைட்டோ கெமிக்கல்கள். இவை அனைத்தும் எடை குறைப்பதில் குறிப்பிடத்தக்க பங்கு வகிக்கின்றன.

கர்ப்பிணிப் பெண்கள் சோளம் சாப்பிட்டால் போதுமான வைட்டமின் மற்றும் தாதுக்கள் கிடைக்கும் என்று ஆய்வுகள் தெரிவிக்கின்றன. கூ மாவை மாற்றாக இதை உணவில் பயன்படுத்தலாம்.இரத்த சோகைக்கு விஷம்: நாட்டில்% எழுபது சதவீத பெண்கள் இரத்த சோகை அல்லது இரத்த சோகையால் பாதிக்கப்படுகின்றனர். அதைக் கட்டுக்குள் வைத்திருக்க, உடலுக்கு போதுமான இரும்புச் சேர்க்க வேண்டும். தினை இந்த ஊட்டச்சத்தை ஏராளமாக வழங்குகிறது. இரும்பு மட்டுமல்ல, கால்சியம், வைட்டமின் ஏ மற்றும் பி மற்றும் பாஸ்பரஸ் போன்ற ஊட்டச்சத்துக்களும் உள்ளன.

தினை நார் அல்லது நார்ச்சத்து மலச்சிக்கலைத் தடுக்கிறது. தினையில் உள்ள கால்சியம் இரத்த சோகையைத் தடுப்பதோடு எலும்புகளையும் கடினப்படுத்துகிறது. இது மாதவிடாய்க்குப் பிறகு பொதுவாகக் காணப்படும் எலும்பு மஜ்ஜையில் ஏற்படும் ஆஸ்டியோபோரோசிஸைக் குறைக்கிறது. தாய்ப்பால் கொடுக்கும் தாய்மார்கள் மில்க் ஷேக்குகளை உட்கொள்வதன் மூலம் பால் உற்பத்தியை அதிகரிக்கிறார்கள்.தலைவலி நிவாரணம்: மேலும், தினை ஒற்றைத் தலைவலியைக் குறைக்கிறது. ஆம், இது மாதவிடாயின் போது ஏற்படும் பல வலிகளை நீக்கும். தினை மாவை தண்ணீரில் கொதிக்க வைக்கலாம் அல்லது புட்டுக்குள் ஊற்றலாம் அல்லது வறுக்கலாம்.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *