பூசணிக்காயும் நம் ஆரோக்கியமும்!

பூசணிக்காயும் நம் ஆரோக்கியமும்!

பொதுவாக, இலை காய்கறிகள் ஆரோக்கியத்திற்கு மிகவும் நல்லது. . சில காய்கறிகளின் பழங்களை நாம் பயன்படுத்தினாலும், இலைகள் பொதுவாக புறக்கணிக்கப்படுகின்றன. இவற்றில் பூசணி ஒன்று. பூசணி என்பது நம் கறிகளில் பொதுவாகப் பயன்படுத்தும் சத்தான காய்கறிகளில் ஒன்றாகும். ஆரோக்கியத்திற்கும் சருமத்திற்கும் சமமாக நன்மை பயக்கும் ஒன்று. பூசணி இலைகள் மட்டுமல்ல, பூசணி விதைகளும் மிகவும் ஆரோக்கியமானவை.பூசணிக்காயில் உடலுக்குத் தேவையான பல வகையான வைட்டமின்கள் உள்ளன. இதில் வைட்டமின்கள் ஏ மற்றும் சி ஆகியவை உடலுக்கு அவசியமானவை.

சருமத்திற்கும் கண்களுக்கும் வைட்டமின் ஏ அவசியம். இதேபோல், வைட்டமின் சி உடலுக்கு நோய் எதிர்ப்பு சக்தியை வழங்குகிறது. வைட்டமின் சி மற்றொரு ஆக்ஸிஜனேற்றியாகும். இது சருமத்திற்கும் நல்லது. பூசணிக்காயில் ஆக்ஸிஜனேற்றிகள், மெக்னீசியம் மற்றும் கொழுப்பு அமிலங்கள் நிறைந்துள்ளன, அவை இதய ஆரோக்கியத்திற்கு நல்லது. அவை மோனோஅன்சாச்சுரேட்டட் கொழுப்பு அமிலங்களைக் கொண்டிருப்பதால், அவை கெட்ட கொழுப்பைக் குறைத்து, இரத்தத்தில் நல்ல கொழுப்பின் இருப்பை மேம்படுத்துகின்றன. பொதுவாக, இலை காய்கறிகள் நீரிழிவு நோய்க்கு நல்லது. அவை இரும்புச்சத்து அதிகம்.

எனவே, இது உடலில் ஹீமோகுளோபின் அளவை அதிகரிக்கிறது. இது இரும்பு மாத்திரைகளுக்கு மாற்றாகும். இது புரதம் நிறைந்திருப்பதால் தசை ஆரோக்கியத்திற்கு நல்லது. வளர்ந்து வரும் குழந்தைகளுக்கு புரதம் அவசியம். இது வெஜ் புரதத்தின் சிறந்த மூலமாகும். புரதம் நிறைந்த மற்றும் கால்சியம் நிறைந்த இது எலும்பு மற்றும் பல் ஆரோக்கியத்திற்கு நல்லது. இதில் உள்ள டிரிப்டோபான் கூறு நல்ல தூக்கத்திற்கு உதவும். குடல் ஆரோக்கியத்திற்கு நல்லது.

நார்ச்சத்து நிறைந்த உணவுகள் பொதுவாக பெருங்குடல் புற்றுநோயைக் குறைக்க உதவுகின்றன. பெண்களில் மாதவிடாய் தொடர்பான பி.எம்.எஸ் பிரச்சினைகளுக்கும் இது ஒரு நல்ல தீர்வாகும். வளர்ந்து வரும் குழந்தைகளுக்கு புரதம் அவசியம். இது வெஜ் புரதத்தின் சிறந்த மூலமாகும். பூசணிக்காயில் புரதம் நிறைந்திருப்பதால் கொழுப்பைக் குறைக்க நல்லது. இது பசியைக் குறைக்கும்.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *