ராம ஏகாதசியின் முக்கியத்துவம் பற்றி தெரிந்து கொள்ளுங்கள் !

ராம ஏகாதசியின் முக்கியத்துவம்
பற்றி தெரிந்து கொள்ளுங்கள் !

கார்த்திகா மாதத்தில் கிருஷ்ணபக்ஷத்தின் பதினொன்றாம் நாளில் ராம ஏகாதசி விழுகிறார். தீபாவளி பண்டிகைக்கு நான்கு நாட்களுக்கு முன்பு ராம ஏகாதசி கொண்டாடப்படுகிறது. இது ‘ரம்பா ஏகாதசி’ அல்லது ‘கார்த்திகா கிருஷ்ணா ஏகாதசி’ என்றும் அழைக்கப்படுகிறது.

ராம ஏகாதசியின் முக்கியத்துவம்

‘பிரம்மா-வைவர்த புராணம்’ என்ற இந்து வேதத்தின்படி, ராம ஏகாதசியைக் கடைப்பிடிப்பவர் எல்லா பாவங்களிலிருந்தும் விடுபடுவார் என்று நம்பப்படுகிறது. ராம ஏகாதசியைக் கடைப்பிடிப்பதன் நன்மைகள் 100 ராஜசூய யாகங்கள் அல்லது 1000 அஸ்வமேதா யஜ்ஞங்களைச் செய்வதன் நன்மைகளை விட அதிகமாகும்.விஷ்ணுவை பக்தியுடன் வழிபடுவதன் மூலம், நபர் அனைத்து தடைகளையும் கடந்து மகத்தான வெற்றியை அடைவார்.
‘ராம’ என்பது லட்சுமி தேவியின் மற்றொரு பெயர். எனவே, பக்தர்கள் விஷ்ணுவுடன் லட்சுமி தேவியிடம் செழிப்பு, ஆரோக்கியம் மற்றும் மகிழ்ச்சியின் ஆசீர்வாதங்களைத் தேட பிரார்த்தனை செய்கிறார்கள்.

ராம ஏகாதசியின் புராணக்கதை

பண்டைய காலங்களில் முஜுகுண்டன் என்ற மன்னன் இருந்தான். அவர் மிகவும் உன்னதமானவர், கனிவானவர், புனிதமானவர். ஏகாதாஷிகளின் நோன்பில் அவருக்கு மிகுந்த நம்பிக்கை இருந்தது. அவர் ஒவ்வொரு ஏகாதஷிக்கும் உண்ணாவிரதம் இருந்தார், அதே சட்டம் அவரது நாட்டு மக்களுக்கும் பொருந்தும்.அவருக்கு சந்திரபாகா என்ற மகள் இருந்தாள், அவளுக்கு ராம ஏகாதசி மீது மிகுந்த நம்பிக்கை இருந்தது. அவர் சந்திரசேன மன்னனின் மகன் ஷோபனாவை மணந்தார்.ஏகாதாஷி வந்தபோது, ​​ஷோபன் எல்லோரையும் போலவே கல்லறை செய்தார். ஆனால் பலவீனம் மற்றும் பட்டினியால் அவர் அகால மரணம் அடைந்தார். இது ஏமாற்றமடைந்த சந்திரபாகா, ராஜா மற்றும் ராணி. மறுபுறம், ஷோபன், லென்ட்டின் செல்வாக்கின் கீழ், மந்தராச்சல் மலையில் உள்ள தேவா-நகரிக்குச் சென்றார், அங்கு அவருக்கு நிம்ப்ஸ் (அப்சரஸ்) சேவை செய்தார்.
ஒரு நாள் மன்னர் முஜுமுகுண்டன் மந்தராச்சல் மலையை அடைந்து அங்கு தனது மருமகனை சந்தித்தார். அவர் வீட்டிற்கு வந்து தனது மகளுக்கு எல்லாவற்றையும் சொன்னார். இதைக் கேட்டதும் அவள் கணவனிடம் சென்றாள். அவர்கள் இருவரும் மகிழ்ச்சியுடன் வாழ்ந்தனர்.

உண்ணாவிரதம்
வ்ரதானம்பி சர்வேஷம், தலைமை மேகாதசிவ்ரதம்

அதாவது, எல்லா வ்ரதங்களிலும் ஏகாதசிவ்ரதம் மிக முக்கியமானது. அமாவாசை மற்றும் ப moon ர்ணமிக்குப் பிறகு பதினொன்றாம் நாளில் ஏகாதசி விழுகிறது. எந்தப் பக்கத்தின்படி, ஒரு சந்திர மாதத்தில் இரண்டு ஏகாதசிகள் உள்ளனர், சுக்லபக்ஷ ஏகாதசி மற்றும் கிருஷ்ணபக்ஷ ஏகாதசி. ஒரு வருடத்தில் வழக்கமாக 24 ஏகாதஷிகள் இருக்கிறார்கள், 25 பேர் இருக்கலாம்.
இந்து நம்பிக்கைகளில் ஏகாதசி ஒரு முக்கியமான நாளாகக் கருதப்படுகிறது. ஏகாதசி விருதம் என்பது இந்த நாளுடன் தொடர்புடைய ஒரு சடங்கு. ஏகாதசி அன்று மகாபாரதத்தில் அர்ஜுனனுக்கு பகவத் கீதை கிருஷ்ணர் கற்பித்ததாக நம்பப்படுகிறது.

சூரிய உதயத்திற்கான பத்தாவது உடன் தொடர்புடைய ஏகாதசி பெரும்பான்மை ஏகாதசி என்றும், பன்னிரண்டாவது ஏகாதசி ஆனந்தபக்ஷ என்றும் அழைக்கப்படுகிறது ஏகாதஷியின் கடைசி 15 மணிநேரமும், த்வாதாஷியின் முதல் 15 மணி நேரமும் ஹரிவாசரம் என்று அழைக்கப்படுகின்றன. இந்த உலக மகிழ்ச்சி மற்றும் மறுமையின் விளைவு.தசம மற்றும் பன்னிரண்டாவது. ஏகாதசி அன்று முழு விரதத்தைக் கடைப்பிடிக்க வேண்டும். பஜனைகள், சத்சங்கங்கள் மற்றும் கோயில் வருகைகள் மூலம் பன்னிரண்டாம் நாளில் நோன்பை முடிக்க வேண்டும். வெள்ளையர்களைப் பொறுத்தவரை, ஏகாதசி சிறந்தது. ஏகாதசி உண்ணாவிரதம் அனைத்து மட்டங்களுக்கும் இறுதி சிகிச்சையாகும்.

ஒரு வேளை, ஒரு வேளை
ஏகாதஷ்யுபவாசோயம் ஒரு முக்கிய மருந்து.

ஏகாதசி என்பது அனைத்து பாவங்களிலிருந்தும் விடுதலையின் விளைவாகவும், வைகுந்தத்தை அடைவதன் விளைவாகவும் இருக்கிறது. இந்த ஏகாதசிவ்ரதத்தால், மகத்தான பாவங்கள் நீக்கப்படும். நிர்ஜலா ஏகாதசி விஷயத்தில், ஒருவர் தண்ணீர், பழங்கள் மற்றும் உணவை முற்றிலுமாக விலக்கி உண்ணாவிரதம் இருந்தால், எல்லா துன்பங்களும், கடன்களும், பாவங்களும் முடிவுக்கு வரும். . ஏகாதசி உண்ணாவிரதம் தஷாமி-ஏகாதசி-த்வாதாஷியின் மூன்று நாட்கள் ஏகாதசி நோன்புக்கு மிகவும் முக்கியம்.

காலை உணவை பத்து நாட்களுக்கு ஒரு முறை மட்டுமே சாப்பிட முடியும். ஏகாதசியில் முழுமையாக உண்ணாவிரதம் இருப்பது நல்லது. தண்ணீர் கூட குடிப்பதில்லை. அவ்வாறு செய்ய முடியாதவர்கள் அரிசியை மட்டும் தவிர்த்து, வேகமாக இருக்க முடியும். நீங்கள் கோதுமை மற்றும் சாமாவுடன் எளிய உணவுகள், அதே போல் பயறு மற்றும் பழங்களை சாப்பிடலாம். ஏகாதஷியில் உள்ள விஷ்ணு கோயிலுக்குச் செல்லுங்கள். பகல் கனவு இல்லை. இந்த புனித நாளில், விஷ்ணு மந்திரத்தை உச்சரிப்பதும், ம .னமாக வழிபடுவதும் இரவு முழுவதும் தங்கியிருப்பது நல்லது.

உண்ணாவிரதத்தின் முடிவில், துளசி தீர்த்தத்தைச் செய்தபின், பரணா வீது என்பது ஒரு சடங்காகும். இந்த நாளில், துளசி தீர்த்தாவைத் தவிர வேறு எதுவும் இல்லை. முடியாதவர்கள் இருக்கிறார்கள். அவ்வாறு செய்ய முடியாதவர்கள் ஒரே நேரத்தில் ஒரு உணவை மட்டுமே சாப்பிடலாம். அல்லது முழுமையான உண்ணாவிரதம் முடியாவிட்டால், பழங்களை உண்ணுங்கள், விரதம் இருங்கள். நாள் முழுவதும் உணவை விட்டுவிட முடியாதவர்கள் காலையில் குளித்துவிட்டு 108 துளசி எடுத்து விஷ்ணு சிலை அல்லது புகைப்படத்தில் எடுத்து ஒவ்வொரு துளசியின் அடிவாரத்திலும் விஷ்ணு காயத்ரி மந்திரத்தை ஓத வேண்டும்.

த்வாதாஷி முடிவதற்குள் துளசி தீர்த்தத்திற்கு சேவை செய்வதே விதிமுறை. ஹரிவாசர தருணத்தில் எதையும் சாப்பிடாமல் இருப்பது நல்லது, இது ஏகாதஷியின் கடைசி 15 மணிநேரமும், த்வாதாஷியின் முதல் 15 மணிநேரமும் ஒத்துப்போகிறது. இந்த நேரத்தில் விஷ்ணுவின் மிகப்பெரிய நெருக்கம் பூமியில் உணரப்படும் என்று நம்பப்படுகிறது. ஹரிவாசரத்தின் போது நிகழ்த்தப்பட்ட மகாவிஷ்ணு பஜன் சரியான முடிவுகளைத் தரும் என்று புராணக்கதை …. விஷ்ணுவின் அருளைப் பெற அனைவரும் ஏகாதசி வட்டம் செய்ய வேண்டும். இதன் மூலம் ஒருவர் லட்சுமி தேவியின் அருளுக்கு தகுதியானவர் …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *