போலியோமைலிடிஸ் என்றால் என்ன?

போலியோமைலிடிஸ் என்றால் என்ன?

ஸ்கோலியோசிஸ் அல்லது ஆஸ்டியோபோரோசிஸ், அதாவது முதுகெலும்பு அசாதாரணமாக வளைந்திருக்கும். அந்த வழியில் முதுகின் பின்புறம் வளைந்திருப்பது போல் இருக்கும். ஸ்கோலியோசிஸ் இளம் பருவத்தினரின் வளர்ச்சியின் இறுதி கட்டங்களில் சுமார் 2-3% பாதிக்கிறது. முதுகெலும்பு வளைந்திருந்தால் அல்லது சாதாரண வழியில் முறுக்கப்பட்டால், பொதுவாக எந்தத் தீங்கும் இல்லை. ஒவ்வொரு 1,000 இளம் பருவத்தினருக்கும் 3-5 பேரின் வளைவு பிரச்சினைக்கு சிகிச்சை தேவை. ஸ்கோலியோசிஸால் சிகிச்சையளிக்கப்படாவிட்டால், பிரச்சினை மோசமடையக்கூடும். முதுகின் வளைவு காரணமாக நபரின் இயக்கம் தொந்தரவு, முதுகுவலி, மூட்டுவலி மற்றும் முதுகெலும்பு கோளாறுகள் இருக்கலாம்.

சில தீவிர நிகழ்வுகளில், நுரையீரல் மற்றும் இருதய செயல்பாடுகளும் பாதிக்கப்படலாம்.
ஸ்கோலியோசிஸை முன்கூட்டியே கண்டறிவது நோய் உருவாகாமல் தடுக்க ஒரு சிறந்த வழியாகும். வழக்கமான உடல் பரிசோதனையின் ஒரு பகுதியாக ஸ்கோலியோசிஸையும் கண்டறிய முடியும். வழக்கமான குழந்தை சுகாதார பரிசோதனைகளின் போது, ​​குழந்தைகளுக்கு ஸ்கோலியோசிஸ் ஆபத்து இருக்கிறதா என்று சோதிக்க அவர்களின் முதன்மை பராமரிப்பு வழங்குநரால் அறிவுறுத்தப்படுகிறது.

காரணங்கள் என்ன? :

80-85% வழக்குகளில், ஸ்கோலியோசிஸின் சரியான காரணங்கள் தெரியவில்லை. இந்த நிலை இடியோபாடிக் ஸ்கோலியோசிஸ் என்று அழைக்கப்படுகிறது.
ஸ்கோலியோசிஸ் பிறவி குறைபாடுகள், பலவீனம் அல்லது அதிர்ச்சி காரணமாக இருக்கலாம். இந்த நோய், பரம்பரை பரம்பரையாகவும் தோன்றுகிறது, இது பெண்களில் அதிகம் காணப்படுகிறது.
இளம்பருவத்தில் பொதுவாகக் காணப்படும் இந்த நோய், வளர்ச்சியின் பிற்பகுதிகளில் தோன்றும்.

சரிபார்க்க எப்படி?:

ஸ்கோலியோசிஸின் அறிகுறிகள் காணப்பட்டால், உடல் பரிசோதனையின் போது அவதானிப்பு அல்லது ஸ்கோலியோமீட்டர் மூலம் நோயின் சந்தேகத்திற்கிடமான இருப்பைக் கண்டறிய முடியும். ஸ்கோலியோமீட்டர் என்பது முதுகெலும்பு எவ்வளவு வளைந்திருக்கும் என்பதை மதிப்பிடுவதற்கான ஒரு கருவியாகும்.
முதுகெலும்பின் நெகிழ்வு அளவைப் பொறுத்து, மருத்துவர் முதுகெலும்பின் எக்ஸ்ரே பரிந்துரைக்கலாம். ஸ்கோலியோசிஸ் ரிசர்ச் சொசைட்டியின் கூற்றுப்படி, ஸ்கோலியோசிஸ் என்பது எக்ஸ்ரேயில் 10 டிகிரி அல்லது அதற்கு மேற்பட்ட அளவில் முதுகெலும்பு தெரியும்.

அறிகுறிகள் என்ன? :

ஒரு தோள்பட்டை மற்றொன்றை விட சற்று உயரமாக இருக்கும்.
தோள்பட்டையின் ஒரு பக்கம் மற்றொன்றை விட உயரமாகவோ அல்லது அதிகமாகவோ இருக்கலாம்.
கைகள் பக்கங்களிலும் தளர்வாக தளர்த்தப்படலாம், மேலும் ஒரு புறத்தில் கைகளுக்கும் உடலுக்கும் இடையே கணிசமான தூரம் இருக்கலாம்.
இடுப்பின் ஒரு பக்கம் மற்றொன்றை விட அதிகமாகவோ அல்லது அதிகமாகவோ இருக்கலாம்.
தலை இடுப்பு மையத்தில் இல்லை
முதுகைப் பரிசோதிக்கும் போது நோயாளியை முன்னோக்கி வளைக்கச் சொல்லும்போது, ​​முதுகெலும்பு நேராக இருக்கும்போது முதுகின் ஒரு பக்கம் மற்றொன்றை விட உயரமாக இருக்கும்.
சிகிச்சை எப்படி? :

ஸ்கோலியோசிஸிற்கான சிகிச்சைகள் ஒவ்வொரு 4-6 மாதங்களுக்கும் ஒரு முறை சோதனை மற்றும் அவதானிப்பை மீண்டும் செய்வதோடு, பின்புறத்தின் கவனம் மற்றும் வளைவு அதிகரிக்காது என்பதை உறுதிசெய்கிறது.
பின்புறத்தின் வளைவை சரிசெய்ய அல்லது வளைக்க பிரேசிங் பயன்படுத்தப்படலாம், இது 25-40 டிகிரி ஆகும். பின்புறம் 40 டிகிரிக்கு மேல் இருந்தால் மற்றும் பிரேசிங்கில் இருந்து பின்புறத்தின் வளைவை மெதுவாக்கத் தவறினால், முதுகெலும்பின் வளைவை சரிசெய்ய அறுவை சிகிச்சை தேவைப்படலாம்.
உங்கள் குழந்தை மற்றும் ஸ்கோலியோசிஸ் குறித்து உங்களுக்கு கவலைகள் அல்லது சந்தேகங்கள் இருந்தால், அல்லது கடந்த ஆண்டுகளில் உங்கள் குழந்தையின் உடல் பரிசோதனை உங்களுக்கு இல்லையென்றால், உங்கள் மருத்துவரிடம் விரைவாக உடல் பரிசோதனை செய்வது எங்கள் ஆலோசனை.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *