கமலா ஹாரிஸை வாழ்த்தி சோனியா காந்தி கடிதம் எழுதுகிறார்!

கமலா ஹாரிஸை வாழ்த்தி சோனியா காந்தி கடிதம் எழுதுகிறார்!

அமெரிக்க வரலாற்றில் முதல் பெண் துணைத் தலைவராக கமலா ஹாரிஸ் தேர்ந்தெடுக்கப்பட்டதற்கு வாழ்த்துக்களை காங்கிரஸ் தலைவர் சோனியா காந்தி எழுதியுள்ளார். “விரைவில் இந்தியாவில் உங்களைப் பெறுவேன் என்று நம்புகிறேன்” என்று சோனியா கடிதத்தில் எழுதினார். கமலா ஹாரிஸின் வெற்றி அமெரிக்க அரசியலமைப்பின் ஜனநாயகம், சமூக நீதி மற்றும் பாலின சமத்துவம் போன்ற பெரிய மதிப்புகளுக்கு கிடைத்த வெற்றியாகும். “இது அமெரிக்காவில் கறுப்பர்கள் மற்றும் இந்தியர்களுக்கு கிடைத்த மிகப்பெரிய வெற்றியாகும்” என்று அவர் ஒரு கடிதத்தில் தெரிவித்துள்ளார்.

உங்கள் தாயிடமிருந்து நீங்கள் பெற்ற மதிப்பீடுகளுக்காக எழுந்து நிற்பதற்காக நான் உங்களைப் பாராட்டுகிறேன். பிளவுபட்ட நாட்டை ஒன்றிணைக்கவும், இந்தியாவுடனான உங்கள் நட்பை வலுப்படுத்தவும் நீங்கள் பணியாற்றுவீர்கள் என்று எனக்குத் தெரியும்.உலகின் ஜனநாயக விழுமியங்களுக்கும் மனித உரிமைகளுக்கும் நீங்கள் துணை நிற்கிறீர்கள். உங்களை விரைவில் இந்தியாவில் காணலாம் என்று நம்புகிறேன். “நீங்களும் இந்தியாவின் அன்பு மகள்” என்று கடிதத்தில் சோனியா கூறினார்.

கமலா ஹாரிஸுடன், சோனியா காந்தியும் அமெரிக்க ஜனாதிபதியாக தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட ஜோ பிடனுக்கு ஒரு கடிதம் எழுதினார். வரலாற்றில் அமெரிக்காவின் முதல் பெண் துணைத் தலைவராக தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட கமலா ஹாரிஸும் இந்திய வம்சாவளியைச் சேர்ந்தவர். அதே நேரத்தில், ஜோ பிடன் வெற்றியின் பின்னர் மக்களை உரையாற்றினார் மற்றும் டொனால்ட் டிரம்பின் நிர்வாகத்தின் கீழ், பிளவுபட்ட அமெரிக்க மக்கள் ஒற்றுமையின் விளிம்பிற்கு கொண்டு வரப்படுவார்கள் என்று கூறினார்.

நாட்டில் மத இனவெறி மற்றும் இனவெறிக்கு எதிராக ஜோ பிடன் கடுமையான நிலைப்பாட்டை எடுப்பார் என்று நம்பப்படுகிறது. ஜோ பிடன் வெள்ளை மாளிகைக்கு வந்தவுடன் தனது முதல் பணி கோவிட் தொற்றுநோயை எதிர்த்துப் போராடுவதாகக் கூறினார்.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *