குழந்தைகள் மற்றும் கர்ப்பிணிப் பெண்கள் இன்ஃப்ளூயன்ஸா தொற்றுநோய்க்கு எதிராக விழிப்புடன் இருக்க வேண்டும்; வேர்ல்ட் ஹெல்த் ஆர்கனைசேஷன்!

குழந்தைகள் மற்றும் கர்ப்பிணிப் பெண்கள் இன்ஃப்ளூயன்ஸா தொற்றுநோய்க்கு எதிராக விழிப்புடன் இருக்க வேண்டும்; வேர்ல்ட் ஹெல்த் ஆர்கனைசேஷன்!

கோவிட் வெடித்ததை அடுத்து குழந்தைகள் மற்றும் கர்ப்பிணிப் பெண்களுக்கு இன்ஃப்ளூயன்ஸா பரவக்கூடும் என்று உலக சுகாதார அமைப்பு (WHO) எச்சரித்துள்ளது. கோவிட் தவிர, இன்ஃப்ளூயன்ஸா பரவுவது சுகாதார அமைப்பில் இரட்டை தாக்கத்தை ஏற்படுத்தக்கூடும் என்று உலக சுகாதார அமைப்பின் சுகாதார அவசரகால திட்டத்தின் தொழில்நுட்பத் தலைவர் மரியா வான் கெர்கோவ் கூறினார்.

காய்ச்சல் பாதிப்பு அதிகம் உள்ளவர்களுக்கு காய்ச்சல் நோய்களுக்கு தடுப்பூசி போட வேண்டும் என்று உலக சுகாதார அமைப்பு (WHO) பரிந்துரைக்கிறது. இன்ஃப்ளூயன்ஸா மற்றும் கோவிட் போன்ற சில அறிகுறிகள் இருப்பதால் இந்த நேரத்தில் நோயறிதலும் சவாலாக இருக்கும்.சரியான நோயறிதல் இல்லாமல் மருந்துகளை உட்கொள்வதும் பிரச்சினைகளை ஏற்படுத்தும். கோவிட் 19 க்கு சிகிச்சையளிக்கப் பயன்படுத்தப்படும் கார்டிகோஸ்டீராய்டுகள் இன்ஃப்ளூயன்ஸா நோயாளிகளுக்கு வைரஸ் இரட்டிப்பாக்கக்கூடும்.

அமெரிக்கா, ஐரோப்பா மற்றும் மேற்கு நாடுகளில் அனைவருக்கும் குளிர்காலத்திற்கு முன்பே தடுப்பூசி போடப்படுகிறது. காய்ச்சல் காட்சிகளை எடுப்பதால் கோவிட்டிலிருந்து பாதுகாக்க முடியுமா என்பது குறித்து அறிவியல் ஆய்வு எதுவும் இல்லை. ஆனால் காய்ச்சல் காட்சிகளை பரவலாக எடுத்துக் கொள்ளும் பகுதிகளில் கோவிட் நோயின் தீவிரம் பொதுவாக குறைவாக இருப்பதை பிரேசில் உட்பட சில இடங்களில் காணப்படுகிறது. பல காய்ச்சல் காட்சிகள் இன்ஃப்ளூயன்ஸா ஏ (எச் 1 என் 1), எச் 3 என் 2 மற்றும் இரண்டு இன்ஃப்ளூயன்ஸா பி வைரஸ்களிலிருந்து பாதுகாக்கின்றன.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *