இரவில் சாப்பிடக்கூடாத உணவுகள் ..

இரவில் சாப்பிடக்கூடாத உணவுகள் ..

நம் அன்றாட உணவில் நிறைய உணவுகள் இரவில் சாப்பிடக்கூடாது. காலையில் உங்கள் ஆரோக்கியத்திற்கு மிகவும் நல்லது என்று உணவுகள் இரவில் எடுத்துக்கொண்டால் உங்கள் ஆரோக்கியத்திற்கு தீங்கு விளைவிக்கும் என்பது உங்களுக்குத் தெரியுமா? இதுபோன்ற உணவுகளைப் பற்றி அறிந்து கொள்வதும், இரவில் அவற்றைத் தவிர்ப்பதும் எனது பொறுப்பு.

பனிக்கூழ்:

இரவில் நண்பர்களுடன் அரட்டை அடிக்கும்போது ஐஸ்கிரீம் சாப்பிடுவது நல்லது. ஆனால் அதில் அதிக சர்க்கரை உள்ளடக்கம் தூக்கத்தைத் தடுக்கிறது. அதிக சர்க்கரை, ஜீரணிக்க அதிக நேரம் எடுக்கும். இது தூக்கத்தை பாதிக்கும்.

ஆல்கஹால்:

ஆல்கஹால் குடிப்பவர்கள் பொதுவாக இரவில் குடிப்பார்கள்.ஆனால் அவ்வாறு செய்வது அடுத்த நாள் நீங்கள் கடுமையான சோர்வுக்கு ஆளாக நேரிடும். மது அருந்திவிட்டு சீக்கிரம் படுக்கைக்குச் செல்ல வேண்டும் என்ற எண்ணத்தில் அடுத்த நாளின் மந்தநிலையை மறந்து விடுங்கள்.

இறைச்சி:

இறைச்சி ஜீரணிக்க எடுக்கும் நேரம் மிக நீண்டது. இரவில் இறைச்சி சாப்பிடுவது செரிமான அமைப்புக்கு ஒரு சுமையை ஏற்படுத்துகிறது. அதனால் செரிமான பிரச்சினைகள் வரும். தூக்கத்தை பாதிக்கிறது.

தேநீர், காபி:

காபியில் உள்ள காஃபின் இரத்த அழுத்தத்தை அதிகரிக்கிறது மற்றும் தூண்டுகிறது. இதன் காரணமாக தூக்கம் வேகமாக வருவதில்லை. இது உங்கள் அடுத்த நாளில் தாக்கத்தை ஏற்படுத்தும்.

தக்காளி:

தக்காளி காலையில் எவ்வளவு சிறப்பாக எடுத்துக் கொள்ளப்படுகிறதோ, அவ்வளவுதான் இரவில் இருந்து விலகி இருப்பது நல்லது. இதில் வைட்டமின் சி அதிக சதவீதம், ஜீரணிக்க அதிக நேரம் எடுக்கும்.

முட்டைக்கோஸ், காலிஃபிளவர்:

அவற்றில் உள்ள பெரும்பாலான நார்ச்சத்து ஜீரணிக்க நேரம் எடுக்கும். காலையில் இவற்றை எடுத்துக்கொள்வது ஆரோக்கியத்திற்கு மிகவும் நல்லது. ஆனால் இரவில் இவற்றை எடுத்துக்கொள்வது தூக்கத்தை நீக்கும். விரைவாக ஜீரணிக்காத உணவுகள் தூக்கத்தை பாதிக்கும்.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *