சிறுநீர் கழிப்பதில் தோல்வி: சிறுநீரக நோயின் தொடக்கமாக இருக்கலாம்

சிறுநீர் கழிப்பதில் தோல்வி: சிறுநீரக நோயின் தொடக்கமாக இருக்கலாம்

சிறுநீரக நோயாளிகளின் எண்ணிக்கை அதிகரித்து வருகிறது. உயர் இரத்த அழுத்தம் மற்றும் நீரிழிவு போன்ற வாழ்க்கை முறை நோய்களைக் கட்டுப்படுத்த இயலாமை முக்கிய காரணம்.

சிறுநீரக நோய்க்கு இரண்டு முக்கிய வகைகள் உள்ளன

  1. நிலையற்ற சிறுநீரக செயலிழப்பு (ஆக்டினாரியல் தோல்வி) இது மிக விரைவாக நடக்கும் ஒன்று. இரத்தத்தின் தொற்று, விஷம், லெப்டோஸ்பிரோசிஸ், அதிகப்படியான இரத்தப்போக்கு மற்றும் பாம்புக் கடித்தல் ஆகியவை முக்கிய காரணங்கள்.
  2. நிரந்தர சிறுநீரக செயலிழப்பு. (நாள்பட்ட சிறுநீரக செயலிழப்பு)
    இது மிக நீண்ட காலத்திற்கு மெதுவாக உருவாகும் ஒரு நோய்.
    இவற்றில் 50% நீரிழிவு நோயாலும் 20% உயர் இரத்த அழுத்தத்தாலும் ஏற்படுகிறது. சிறுநீரகத்தின் அழற்சி, சிறுநீர் பாதையில் அடைப்பு, பரம்பரை நோய்கள் மற்றும் வலி நிவாரணி மருந்துகளை தொடர்ந்து பயன்படுத்துவதும் தொடர்ந்து சிறுநீரக செயலிழப்புக்கு காரணங்கள். சிறுநீரக நோயின் அறிகுறிகள் சிறுநீரக நோயின் அறிகுறிகள் ஆரம்பத்தில் கவனிக்கப்படாமல் இருப்பது நோயின் சிக்கலை அதிகரிக்கிறது. முகம் மற்றும் கால்களின் வீக்கம் மிகவும் பொதுவான அறிகுறியாகும்.
    குமட்டல் மற்றும் / அல்லது வாந்தி, கனவுகள், சிறுநீர் கழித்தல், இரத்த உறைவு, சோர்வு, பசியின்மை, வாந்தி, குமட்டல், மூச்சுத் திணறல் மற்றும் உடல் முழுவதும் அரிப்பு ஆகியவை இதன் அறிகுறிகளாகும். சிறுநீரக நோயைக் கண்டறிவதற்கான ஆரம்ப பரிசோதனைகளில் இரத்தத்தில் கிரியேட்டின் மற்றும் யூரியாவின் அளவு, சிறுநீரில் புரதம் மற்றும் சிவப்பு ரத்த அணுக்கள் இருப்பது மற்றும் இரத்தத்தில் உப்புகளின் அளவு மாற்றங்கள் ஆகியவை அடங்கும். பரம்பரை சிறுநீரக நோய் உள்ளவர்கள் வராமல் கூடுதல் கவனமாக இருக்க வேண்டும். உங்களுக்கு நீரிழிவு நோய் அல்லது உயர் இரத்த அழுத்தம் இருந்தால், அதைக் கட்டுப்படுத்த மருந்து எடுத்துக் கொள்ளுங்கள். ஆரோக்கியமான உணவைப் பின்பற்றுங்கள் மற்றும் நார்ச்சத்து நிறைந்த காய்கறிகள், முழு தானியங்கள், கேரட் மற்றும் பீட் ஆகியவற்றை உங்கள் உணவில் சேர்த்துக் கொள்ளுங்கள். ஒரு நாளைக்கு ஒன்றரை முதல் இரண்டு லிட்டர் தண்ணீர் குடிப்பது, உடற்பயிற்சி செய்வது, உடல் கொழுப்பைக் கட்டுப்படுத்துவது, கொழுப்பு நிறைந்த உணவுகளைத் தவிர்ப்பது, உப்பு மற்றும் சர்க்கரை உட்கொள்வதைக் குறைப்பது, வலி ​​நிவாரணி மருந்துகளை அதிகமாகப் பயன்படுத்துவதைத் தவிர்ப்பது சிறுநீரக நோயைத் தடுக்கவும் சிக்கல்களை நீக்கவும் உதவும்.
    சிறுநீரக நோய் அதன் கடைசி கட்டத்தில் இருந்தால், டயாலிசிஸ் அல்லது சிறுநீரக மாற்று அறுவை சிகிச்சை பரிசீலிக்கப்படலாம்.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *