சமையலுக்கு என்ன எண்ணெய்கள் பயன்படுத்தப்பட வேண்டும்? இதன் பொருள் சிறந்தது:

சமையலுக்கு என்ன எண்ணெய்கள் பயன்படுத்தப்பட வேண்டும்? இதன் பொருள் சிறந்தது:

தற்போது சந்தையில் பரவலான சமையல் எண்ணெய்கள் உள்ளன. சிலர் எண்ணெய் நிறுவனங்கள் கொடுக்கும் விளம்பரங்களில் ஈர்க்கப்பட்டு சமையல் எண்ணெய்களை வாங்குகிறார்கள். சிலர் மலிவான எண்ணெய்களை வாங்குகிறார்கள். ஆனால் அசல் உணவுகள் நமக்கு எந்த எண்ணெய் உண்மையில் சிறந்தது? எந்த எண்ணெயில் அதிக ஊட்டச்சத்துக்கள் உள்ளன? எந்த எண்ணெய் நமக்கு ஆரோக்கியமானது? அதாவது.

எள் எண்ணெய்

எள் எண்ணெய் நம் உடலுக்கு ஆரோக்கியமானது. இது உங்களிடமிருந்து எடுக்கப்பட்டது. இதில் கார்போஹைட்ரேட்டுகள் எதுவும் இல்லை. வைட்டமின் ஈ ஏராளமாக உள்ளது. இது நோய் எதிர்ப்பு சக்தியையும் அதிகரிக்கிறது. அத்துடன் அல்சைமர், புற்றுநோய், கண்ணில் கண்புரை.இந்த எண்ணெய் எலும்புகளை பலப்படுத்துகிறது. இதை பல உணவுகளில் சேர்க்கலாம்.

தேங்காய் எண்ணெய்

தேங்காய் எண்ணெய் இதயத்திற்கு நல்லது. இதில் கார்போஹைட்ரேட்டுகளும் இல்லை. ஊட்டச்சத்துக்கள் அதிகம். அவை நம் உடலில் உள்ள கெட்ட கொழுப்பைக் குறைத்து நல்ல கொழுப்பை அதிகரிக்கும். தேங்காய் எண்ணெயில் உள்ள லாரிக் அமிலம் உடலில் உள்ள கொழுப்பின் அளவைக் கட்டுப்படுத்த உதவுகிறது. தேங்காய் எண்ணெய் நம் உடலில் மெக்னீசியம், வைட்டமின் ஈ, பொட்டாசியம் மற்றும் கால்சியம் போன்ற ஊட்டச்சத்துக்களை உறிஞ்ச உதவுகிறது.

வெண்ணெய்

வழக்கமான சமையல் எண்ணெய்களுக்கு பதிலாக வெண்ணெய் எடுத்துக் கொள்ளலாம். இதில் உள்ள ஊட்டச்சத்துக்கள் நம் உடலின் நோய் எதிர்ப்பு சக்தியை அதிகரிக்கும். உடலில் உள்ள திசுக்கள் சரியாக செயல்படுகின்றன. வெண்ணெயில் உள்ள வைட்டமின் கே இரத்த நாளங்களில் இரத்த உறைவைத் தடுக்க உதவுகிறது. இது இதயத் தாக்குதல்களைத் தடுக்கும். வைட்டமின் ஈ போலவே, இது சருமத்திற்கும் கண்களுக்கும் மிகவும் நல்லது. கண்பார்வை மேம்படுத்துகிறது. தலைகள் பாதுகாக்கப்படுகின்றன.

ஆலிவ் எண்ணெய்

ஆலிவ் எண்ணெயில் கொழுப்பு குறைவாக உள்ளது. கார்போஹைட்ரேட்டுகள் இல்லை. ஆனால் கலோரிகள் அதிகம். எனவே இந்த எண்ணெயை மிதமாக எடுத்துக் கொள்ள வேண்டும். அவ்வாறு செய்வது நல்லது. நீரிழிவு, இதய நோய் மற்றும் பிபி உள்ளவர்களுக்கு இந்த எண்ணெய் மிகவும் நல்லது. இந்த எண்ணெயில் வைட்டமின் கே, பாஸ்பரஸ், வைட்டமின் ஈ, மெக்னீசியம், பொட்டாசியம் மற்றும் துத்தநாகம் உள்ளன. இந்த குறைந்த கொழுப்பு.

சூரியகாந்தி விதை எண்ணெய்

சூரியகாந்தி எண்ணெயில் வைட்டமின் ஈ நிறைந்துள்ளது. இது ஒரு ஆக்ஸிஜனேற்றியாக செயல்படுகிறது. எனவே உடலின் நோய் எதிர்ப்பு சக்தி அதிகரிக்கிறது. இந்த எண்ணெயில் உள்ள ஒலிக் அமிலம் இதய நோய்களைத் தடுக்க உதவுகிறது.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *