பிடென்கே ஆட்சி செய்கிறார்!

பிடென்கே ஆட்சி செய்கிறார்!

குறைந்தபட்ச பெரும்பான்மையை நெருங்குகிறது
ஜோ பிடனுக்கு நெவாடா மீது முழு நம்பிக்கை உள்ளது
அவர் அங்கு வென்றால் .. ஜனநாயகக் கட்சித் தலைவர் தான் ஜனாதிபதி
பிடென் .. 264; டிரம்ப் .. 214
அமெரிக்க ஜனாதிபதி முடிவுகள் குறித்து முடிவில்லாத சஸ்பென்ஸ்
அனைத்து முக்கிய மாநிலங்களையும் டிரம்ப் வென்றால், டிரம்ப் மீண்டும் ஜனாதிபதி பதவிக்கு போட்டியிட வாய்ப்பு உள்ளது.
வாஷிங்டன்: அமெரிக்க ஜனாதிபதி பதவியை யார் வெல்வார்கள் என்ற சஸ்பென்ஸ் இன்னும் முடிவடையவில்லை. தேர்தலுக்கு இரண்டு நாட்கள் கடந்துவிட்டாலும், வெற்றியாளர் இன்னும் தீர்மானிக்கப்படவில்லை. ஜனநாயகக் கட்சியின் ஜனாதிபதி வேட்பாளர் ஜோ பிடன் 264 தேர்தல் வாக்குகளுடன் முன்னிலை வகிக்கிறார், ஆனால் ஜனாதிபதி பதவிக்கு ஏறுவதற்கு மேலும் ஆறு வாக்குகள் தேவை.

எவ்வாறாயினும், இடைத்தேர்தல்களில் பிடனின் கட்சியை தோற்கடிக்க அவர்களின் எண்ணிக்கை போதுமானதாக இல்லை என்று அவர் ஒப்புக் கொண்டார். மறுபுறம், தற்போதைய ஜனாதிபதி குடியரசுக் கட்சி வேட்பாளர் டொனால்ட் டிரம்ப் 214 தேர்தல் வாக்குகளைப் பெற்றார். தேர்தலில் பின்தங்கியிருந்தாலும், அவர் இன்னும் வெற்றி பெற வாய்ப்பு உள்ளது. ஆனால் ஜனாதிபதி பதவியை மீண்டும் பெற, ஜார்ஜியா, பென்சில்வேனியா, வட கரோலினா, அலாஸ்கா – மற்றும் நெவாடா ஆகிய முக்கிய மாநிலங்களில் உள்ள அனைத்து தேர்தல் வாக்குகளையும் டிரம்ப் வெல்ல வேண்டும். நெவாடாவைத் தவிர அனைத்து மாநிலங்களிலும் அனைத்து வாக்குகளையும் வென்ற போதிலும், டிரம்பிற்கு 268 தேர்தல் வாக்குகளை மட்டுமே பெற முடியும். இதன் மூலம் ஆட்சியைப் பிடிக்க வாய்ப்பில்லை.

எனவே தாமதம் ..

அமெரிக்காவின் ஜனாதிபதி பதவிக்கான தேர்தல்களுக்கு 538 உறுப்பினர்களைக் கொண்ட தேர்தல் கல்லூரியில் குறைந்தது 270 தேர்தல் வாக்குகள் தேவை. ஜார்ஜியா, பென்சில்வேனியா, வட கரோலினா மற்றும் நெவாடா மாநிலங்களில் முடிவுகள் பாதிக்கப்படக்கூடிய முடிவுகள் இன்னும் வெளியிடப்படவில்லை. நாட்டில் கொரோனா பிரித்தெடுக்கப்பட்டதை அடுத்து, இந்த மாநிலங்கள் வாக்குப்பதிவின் போது வாக்காளர்களை சேகரிக்க வாய்ப்புள்ளது.

முடிவுகளை மாற்ற முடியும்

தேர்தல் வாக்களிப்பில் டிரம்பை விட பிடென் முன்னிலையில் இருந்தாலும், ஜார்ஜியா, பென்சில்வேனியா, வட கரோலினா மற்றும் நெவாடா மாநிலங்களில் முடிவுகள் இன்னும் முழுமையாக வெளியிடப்படவில்லை. இந்த மாநிலங்களில் உள்ள அனைத்து தேர்தல் வாக்குகளையும் டிரம்ப் வென்றால், அவர் மீண்டும் ஜனாதிபதி பதவிக்கு ஏறுவதற்கான வாய்ப்புகள் மேம்படும். ஜார்ஜியாவில் 16 தேர்தல் வாக்குகளும், பென்சில்வேனியாவுக்கு 20 வாக்குகளும், வட கரோலினாவுக்கு 15 வாக்குகளும், நெவாடாவில் 6 வாக்குகளும் உள்ளன. ஜார்ஜியா, பென்சில்வேனியா மற்றும் வட கரோலினாவில் டிரம்ப் முன்னிலை வகிக்கிறார், பிடன் நெவாடாவில் முன்னிலை வகிக்கிறார். டிரம்பிற்கு அலாஸ்காவில் மிகப்பெரிய முன்னிலை உள்ளது.

உடனடியாக எண்ணுவதை நிறுத்துங்கள். விதிகளுக்கு எதிரான கணக்கீட்டை நான் ஏற்கவில்லை!
-டொனால்டு டிரம்ப்

எண்ணப்படும் ஒவ்வொரு வாக்குகளும் எண்ணப்பட வேண்டும். என்னை நம்பு. நாங்கள் வெல்லப் போகிறோம்!

-ஜோ பிடென்

மொத்த தேர்தல் வாக்குகள் – 538

குறைந்தபட்ச பெரும்பான்மை – 270

டொனால்ட் டிரம்ப் 214 வாக்குகள் வித்தியாசத்தில் வெற்றி பெற்றார்

ஜோ பிடன் 264 வாக்குகள் வித்தியாசத்தில் வெற்றி பெற்றார்

தேர்தல் வாக்குகள் இன்னும் தெரியவில்லை – 60

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *