இதனால் கடுமையான வெப்பத்திலிருந்து தப்பிக்க. மோடி!

இதனால் கடுமையான வெப்பத்திலிருந்து தப்பிக்க. மோடி!

ஒருபுறம் கொரோனா பயம் … மறுபுறம் சூடான வெயில் … மறுபுறம் நிதி கஷ்டங்கள் … பலர் வேலைக்காக வீட்டை விட்டு வெளியேறும் நிலையில் உள்ளனர். கோடையின் வெப்ப தாக்கத்தால் பலர் இறந்துவிட்டார்கள் என்ற செய்தியும் உள்ளது. வழக்கமாக கோடையில், ஒரு சூடான அலை உடலைத் தாக்கியவுடன், கால்களின் கால்களில் எரியும் உணர்வு, கண்களில் எரிச்சல் போன்றவற்றை உணர முடியும். அத்தகைய சூழ்நிலையைத் தவிர்க்க பீட் தி ஹீட் பற்றி விழிப்புடன் இருப்பது முக்கியம்.

அதைப் பற்றி சிந்திக்க வேண்டிய அவசியமில்லை. ஏனென்றால், கடந்த காலங்களில், கோடைகாலத்தில் வீட்டு உரிமையாளர்களின் வீடுகளைப் பார்த்தால் போதும்.

அத்தகைய சில படிகள் இங்கே.

தற்போதைய சூழலில் முகமூடி அணிவது தொற்று நோய்களைத் தவிர்க்கலாம். அதே நேரத்தில், நீங்கள் சூரிய வெப்பத்திலிருந்து காடைகளை வைத்திருக்கலாம் அல்லது தொப்பி / தாவணியைப் பயன்படுத்தலாம். பாப்பி ஜூஸ், தர்பூசணி சாறு உள்ளிட்ட உடல் குளிரூட்டும் பானங்களை மீண்டும் மீண்டும் குடிக்கவும். இவை உடலின் வெப்பத்தை கட்டுப்படுத்துகின்றன.

வெளியே செல்லும் போது வெறும் வயிற்றில் செல்ல வேண்டாம். ஏனென்றால் கோடையில் உடலின் ஆற்றல் விரைவில் குறைகிறது. இதனால் உடல் சோர்வடைந்து திரும்பிவிடும். நீங்கள் ஒரு ஏசி அல்லது குளிரூட்டியில் அதிக நேரம் செலவிடுகிறீர்கள் என்றால், ஒரு சூடான இடத்திற்கு செல்ல வேண்டாம். இது உடலுக்கு வெப்ப பக்கவாதம் ஏற்படும் அபாயத்தையும் ஏற்படுத்தும்.

வெப்பமான கோடை நாட்களில் தண்ணீர் பற்றாக்குறையைத் தவிர்க்க ஏராளமான தண்ணீரைக் குடிக்கவும். உடலை சிறிது நேரம் ஓய்வெடுக்கவும், பின்னர் தண்ணீர் குடிக்கவும். நீங்கள் வியர்வை அல்லது சோர்வாக இருந்தால் குடிக்க வேண்டாம். இது ஆபத்தானது.
கோடை காலங்களில் காணப்படும் லிச்சி, தர்பூசணி உள்ளிட்ட பழங்களை நிறைய சாப்பிடுங்கள். தயிர், சீரகம் மோர், லஸ்ஸி, சீரகம் தண்ணீர் குடிக்கவும். ஒரு நாளைக்கு இரண்டு முதல் மூன்று முறை எலுமிச்சை பழம் குடிப்பது நல்லது. லேசான உப்பு மற்றும் சர்க்கரையுடன் கலந்தால் அது இன்னும் சுவையாக இருக்கும்.

மோஸரை உணவில் சேர்த்துக் கொள்ளுங்கள். இது உங்கள் உடலை உள்ளே இருந்து குளிர்ச்சியாக வைத்திருக்கிறது. காய்கறி சூப் தயாரிப்பதும் குடிப்பதும் ஹீட்ஸ்ட்ரோக்கால் தவிர்க்கப்படலாம். வெங்காய சாற்றில் தேனுடன் கிளறி, வெயிலிலிருந்து வெளியே வந்தவுடன் உயவூட்டுங்கள். இது வெயிலின் அபாயத்தையும் குறைக்கிறது.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *