டிஆர்டிஓவின் மற்றொரு சாதனை; பெருநகரமானது இந்த ஏவுகணைகளை ஒரு அம்பு கமல் போல ஆக்குகிறது!

டிஆர்டிஓவின் மற்றொரு சாதனை; பெருநகரமானது இந்த ஏவுகணைகளை ஒரு அம்பு கமல் போல ஆக்குகிறது!

அவரது தளத்திலிருந்து எதிரி தாக்கட்டும் .. 30 கிலோமீட்டர், 40 கிலோமீட்டர், 50 கிலோமீட்டர் தொலைவில். சிறிய வடிவத்தில் இருந்தபோதிலும், மோடோ பினாக்காவின் சமீபத்திய பதிப்பில் அழிவை ஏற்படுத்தும் அனைத்து எதிரிகளையும் டி.ஆர்.ஓ வெற்றிகரமாக சோதித்துள்ளது.

ஒருபுறம், சீன துணை உரை அதிகரித்தது. மறுபுறம், பாகிஸ்தான் ஒரு முள் முள். இதில் அவர்களுக்கு ஒரு பாடம் கற்பிக்க இந்திய ராணுவம் முன்வந்துள்ளது. கடந்த மாதத்தில், லாங் ரேஞ்ச் பிரம்மோஸ், நீர்மூழ்கி அழிக்கும் ஸ்மார்ட், டேங்க் டிஸ்டராயர் நாக் பல சோதனைகளை வெற்றிகரமாக செய்துள்ளனர்.
டி.ஆர்.ஓ.வின் கிரீடத்திற்கான மற்றொரு இறகு இன்று பினாக்கா ஏவுகணையின் சமீபத்திய பதிப்பை வெற்றிகரமாக சோதனை செய்தது. இந்திய ராணுவம் ஏற்கனவே பினாக்கா வகை ஏவுகணைகளைப் பயன்படுத்துகிறது. இவை சற்று நீளமாகவும் குறுகிய அளவிலும் இருந்தன. இந்த பின்னணியில், பினாக்கா ஏவுகணையின் இரண்டாவது பதிப்பு சோதனை செய்யப்பட்டு அதன் வீச்சு அதிகமாக உள்ளது. ஏவுகணையின் சிறப்பு என்னவென்றால், அது அளவு சிறியது மற்றும் எதிரிகளின் தளத்தை அழிக்க ஃபயர்பவரை அதிகரித்துள்ளது. இந்த ஏவுகணைகள் 45-60 கி.மீ. முந்தைய பினாகா ஏவுகணைகள் சராசரியாக 30 கிலோமீட்டர் தூரத்தைக் கொண்டதாகக் கூறப்பட்டது.

ஒடிசாவின் சண்டிப்பூரில் உள்ள டெஸ்ட் ரேஞ்சில் பினாகா ராக்கெட்டுகளின் இந்த மேம்பட்ட மாடலின் சோதனை சோதனை நடத்தப்பட்டது. இந்த நேரத்தில், ஆறு பினாக்கா ராக்கெட்டுகள் அடுத்தடுத்து ஏவப்பட்டுள்ளன, மேலும் ஆறு ராக்கெட்டுகளும் வெற்றிகரமாக ஏவப்பட்டுள்ளன என்று டிஆர்டிஓ தெரிவித்துள்ளது.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *