குழந்தைகளில் செரிமானத்தை எவ்வாறு மேம்படுத்துவது?

குழந்தைகளில் செரிமானத்தை எவ்வாறு மேம்படுத்துவது?

மலச்சிக்கல் பிரச்சினை அனைவருக்கும் ஒரு முறை பிரச்சினை. உணவை சரியாக ஜீரணிக்காதபோது மலச்சிக்கல் அதிகரிக்கும். இந்த சிக்கல் இளம் குழந்தைகளுக்கு குறிப்பாக கவலை அளிக்கிறது, இது பெற்றோரின் கவலையை அதிகரிக்கிறது. குழந்தைகளுக்கு அஜீரணம் மற்றும் மலச்சிக்கல் வராமல் தடுக்க என்ன நடவடிக்கை எடுக்கலாம் என்பதைப் பார்ப்போம். குழந்தைகளில் மலச்சிக்கல் பிரச்சினையின் அறிகுறிகள்
உங்கள் சிறியவர் படுக்கைக்குச் செல்ல மறுத்தால் அல்லது முகத்தில் கூச்ச உணர்வு அல்லது கழிப்பறை வாரத்திற்கு மூன்று முறைக்கு குறைவாக இருந்தால், குழந்தைக்கு மலச்சிக்கல் இருப்பது கண்டறியப்படலாம்.

ஆனால் அவ்வளவு எச்சரிக்கையாக இருக்க வேண்டிய அவசியமில்லை. உலகில் 39% குழந்தைகள் மலச்சிக்கலால் பாதிக்கப்படுகிறார்கள் என்பது மருத்துவ ரீதியாக அங்கீகரிக்கப்பட்டுள்ளது. இது 2 முதல் 3 வயது வரையிலான குழந்தைகளில் பொதுவாக காணப்படுகிறது. வழக்கமாக இந்த காலகட்டத்தில், குழந்தைகள் சொந்தமாக கழிப்பறைக்கு செல்ல கற்றுக்கொடுக்கப்படுகிறார்கள். எனவே இந்த நேரம் தாய்மார்களுக்கு ஒரு சவாலான காலம்.

வாழைப்பழம், வெங்காயம், பூண்டு ஆகியவை நல்ல ப்ரிபயாடிக்குகள்

பல காய்கறிகள் மற்றும் பழங்கள் நல்ல ப்ரிபயாடிக் ஆகும். வாழைப்பழங்கள், பூண்டு மற்றும் வெங்காயத்தில் ப்ரீபயாடிக் பொருட்கள் உள்ளன, ஆனால் சில குழந்தைகள் சரியாக சாப்பிட சிரமப்படுகிறார்கள். இதையெல்லாம் எப்படி சாப்பிடுவது என்று பெற்றோர்கள் கவலைப்படுகிறார்கள். அபோட் இந்தியாவின் மருத்துவ இயக்குநர் டாக்டர். ஸ்ரீரூபா தாஸ் கூறுகிறார் –

மலச்சிக்கலை விரைவாக குணப்படுத்த முடியும்.ஆனால் மலச்சிக்கல் உள்ள பெற்றோர்களில் 30 சதவீதம் பேர் மட்டுமே தங்கள் குழந்தைகளை மருத்துவரிடம் அழைத்துச் செல்கின்றனர். நாங்கள் எங்கள் தயாரிப்பைப் பயன்படுத்தலாம். “
குழந்தையின் ஒட்டுமொத்த மன மற்றும் உடல் வளர்ச்சிக்கு நல்ல செரிமானம் அவசியம். குழந்தைக்கு எப்போதும் சீரான உணவை அளிக்கவும். குழந்தையின் ஏராளமான ஆட்டோக்களில் ஈடுபடுவது, தேவைக்கேற்ப தண்ணீர் குடிப்பது, தேவைப்படும்போது கூடுதல் மருந்துகளை வழங்குவது பெற்றோரின் முன்னுரிமை…

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *