அத்திப்பழத்தின் ஆரோக்கிய நன்மைகள் உங்களுக்குத் தெரியுமா?

அத்திப்பழத்தின் ஆரோக்கிய நன்மைகள் உங்களுக்குத் தெரியுமா?

அத்தி நல்ல மெடி, சீமா அத்தி, அத்தி சாப்பிடுவது என்றும் அழைக்கப்படுகிறது. அத்திப்பழத்தின் அடிப்பகுதி அகலமானது, தட்டையானது மற்றும் மேல் பகுதி மெல்லிய மணி வடிவமானது. பழம் பழுக்கும்போது மேலே ஒரு “கர்ப்பப்பை வாய்” போன்ற உருவாக்கம் வளைந்திருக்கும். பழுப்பு, ஊதா, மஞ்சள் அல்லது கருப்பு, பச்சை போன்ற வண்ணங்களுடன் அத்தி அளவு வேறுபடுகிறது. அத்தி மரம் ஒரு சிறிய, அழகான, அகலமான மரமாகும். இது சுமார் 15 முதல் 30 அடி உயரத்திற்கு வளரும்.

இயற்கை இயற்கையாகவே அத்திப்பழத்தில் அத்தியாவசிய ஊட்டச்சத்துக்கள், ஆக்ஸிஜனேற்றிகள், வைட்டமின்கள் மற்றும் தாதுக்கள் நிறைந்துள்ளன. உலர்ந்த அத்திப்பழங்கள் தாதுக்கள் மற்றும் வைட்டமின்கள் நிறைந்த மூலமாகும்.இது இன்னும் பல இடங்களில் மருத்துவ ரீதியாக பயன்படுத்தப்படுகிறது. இது பல நோயெதிர்ப்பு சக்திகளை அதிகரிக்கும். எந்தவொரு நோயால் பாதிக்கப்படுபவர்களும் அத்திப்பழங்களை உலர்ந்த வடிவத்தில் அல்லது பழமாக எடுத்துக் கொண்டால் விரைவாக குணமடையலாம். உடலுக்கு வேகமாக தேவையான ஆற்றலை வழங்குகிறது.

ஃபைபர் உள்ளடக்கம் அத்திப்பழம் அதிகம். எனவே நீரிழிவு நோயைக் கட்டுப்படுத்துகிறது. எடை இழக்க விரும்புவோருக்கு இது மிகவும் உதவியாக இருக்கும். அதிக அத்திப்பழங்களை சாப்பிடுவதும் எடை அதிகரிப்பதற்கு வழிவகுக்கும். எனவே ஒரு நாளைக்கு நான்கைந்துக்கு மேல் சாப்பிடாமல் இருப்பது நல்லது. செரிமானத்தில் பொட்டாசியம் அதிகம் மற்றும் சோடியம் குறைவாக உள்ளது. எனவே, இவற்றை சாப்பிடுவதால் பிபி குறையும். தண்ணீர் உட்பட ஒரே இரவில் தண்ணீரில் நனைத்த உலர்ந்த அத்திப்பழங்களை சாப்பிடுவது கோப்புகளை இழக்கும்.

இந்த பழத்தில் உள்ள கால்சியம் எலும்புகளை வலுவாகவும் வலுவாகவும் ஆக்குகிறது. ஆஸ்டியோபோரோசிஸைத் தடுக்கிறது. அத்திப்பழத்தில் உள்ள பாலிபினால்கள் மற்றும் ஆக்ஸிஜனேற்றிகள் ஆரோக்கியத்திற்கு நல்லது. இதில் நார்ச்சத்து அதிகம் இருப்பதால் மலச்சிக்கலைத் தவிர்க்கலாம். அல்சைமர், மறதி குறைக்கிறது. முடி ஆரோக்கியத்திற்கு அத்தி நன்றாக வேலை செய்கிறது. ஆண்களில் பாலியல் பிரச்சினைகளுக்கு அத்தி ஒரு சிறந்த தீர்வாகும். விந்தணுக்களின் எண்ணிக்கையை அதிகரிக்க பங்களிக்கிறது. இது வயக்ரா போல வேலை செய்கிறது.
ஆஸ்துமா, இருமல் மற்றும் காய்ச்சல் போன்ற உடல்நலப் பிரச்சினைகளுக்கான காசோலைகள்.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *