இந்த உணவுகளை தவிர்க்கவும். முகப்பருவை அகற்றவும்;

இந்த உணவுகளை தவிர்க்கவும். முகப்பருவை அகற்றவும்;

முகப்பரு கடுமையான உளவியல் விளைவுகளை ஏற்படுத்தும், குறிப்பாக இளம் பருவத்தினருக்கு. முகப்பருவுக்கு பல காரணங்கள் உள்ளன. இதை ஒரு பெரிய பிரச்சினையாக பார்க்கும்போது பல்வேறு தயாரிப்புகளின் விளம்பரம் நம்மை பாதிக்கிறது. இந்த தயாரிப்புகளை மாறி மாறி முயற்சிப்பது பெரும்பாலும் சிக்கலை அதிகரிக்கிறது. சில உணவுகள் முகப்பருவை ஏற்படுத்தும்.

அதிக கிளைசெமிக் குறியீட்டைக் கொண்ட உணவுகள் மற்றும் பால் பொருட்கள் முகப்பரு அபாயத்தை அதிகரிக்கும் என்று ஆய்வுகள் தெரிவிக்கின்றன. பால் பொருட்கள் உடல் எடையை அதிகரிப்பது மட்டுமல்லாமல் சருமத்தையும் மோசமாக பாதிக்கும்.சருமத்தின் எண்ணெயை அதிகரிக்கும் சில ஹார்மோன் பொருட்களில் பால் பொருட்கள் அதிகம். இவை முகப்பரு மற்றும் பிற வியாதிகளுக்கு வழிவகுக்கும்.

இனிப்புகளை சாப்பிடுவதால் உடலில் இன்சுலின் அளவு அதிகரிக்கும் மற்றும் சருமத்தின் எண்ணெய் அதிகரிக்கும். இனிப்புகளின் அதிகப்படியான நுகர்வு சருமத்தின் இயற்கையான மென்மையை இழக்கச் செய்கிறது. இது முகத்தில் சுருக்கங்களை ஏற்படுத்தும் என்றும் ஆய்வுகள் காட்டுகின்றன.

அனைத்து ஊட்டச்சத்துக்களையும் உள்ளடக்கிய ஒரு சீரான உணவை அனைவரும் சாப்பிடுவதை உறுதிப்படுத்திக் கொள்ளுங்கள். கொழுப்புகள் நம் உடல் ஆரோக்கியமாக இருக்க அத்தியாவசிய ஊட்டச்சத்துக்கள், ஆனால் நீங்கள் அவற்றை மிதமாக சாப்பிட வேண்டும். குறைந்த பால் மற்றும் குறைந்த சத்தான உணவுகளை உண்ணுங்கள். அக்ரூட் பருப்புகள், பாதாம் மற்றும் சால்மன் போன்ற மீன்களையும் சேர்த்துக் கொள்ளுங்கள்.. ஹார்மோன் மாற்றங்கள், வைட்டமின்கள் இல்லாமை மற்றும் பல காரணிகளால் முகப்பரு முக்கியமாக மக்களை பாதிக்கிறது.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *